Menene hanyoyin kera don masu haɗin mota?
1. Fasahar kere-kere: An fi amfani da wannan fasaha don fasaha kamar ƙananan tazara da kauri, wanda zai iya tabbatar da cewa filin masana'anta mai inganci ya kai matsayi mai girma a tsakanin takwarorinsu na duniya.
2. Siginar tushen hasken haske da shimfidar lantarki ta haɗa fasahar haɓakawa: Ana iya amfani da wannan fasaha ga masu haɗin mota mai jiwuwa tare da kayan lantarki. Ƙara kayan aikin lantarki zuwa masu haɗin mota na iya sa masu haɗin mota suna da ayyuka biyu, karya tsarin gargajiya na masu haɗin mota.
3. Ƙananan zafin jiki da ƙananan fasaha na gyaran gyare-gyare: A cikin tsarin masana'antu na masu haɗin mota, ana amfani da hatimi da ayyuka na narke mai zafi na jiki da na sinadaran don sa masu haɗin mota su cimma tasirin rufi da juriya na zafin jiki. Bayan encapsulation, waya yana tabbatar da cewa ba a jawo wuraren walda ba ta hanyar ƙarfin waje, yana tabbatar da inganci da amincin samfuran haɗin mota.
Ƙaddara ko mai haɗin mota yana da babban abin dogaro?
1.Maɗaukakin abin dogaro ya kamata su sami aikin taimako na damuwa:
Haɗin lantarki na masu haɗin mota yawanci yana ɗaukar matsi da damuwa fiye da haɗin allo, don haka samfuran haɗin suna buƙatar samun ayyukan taimako na damuwa don inganta amincin su.
2. Maɗaukakin dogaro mai ƙarfi ya kamata su sami ingantaccen rawar jiki da juriya mai tasiri:
Sau da yawa jijjiga da abubuwan tasiri suna shafar masu haɗin mota, wanda ke haifar da katsewar haɗin gwiwa. Don magance irin waɗannan matsalolin, masu haɗawa dole ne su sami kyakkyawar rawar jiki da juriya mai tasiri don inganta amincin su.
3.Maɗaukakin abin dogaro ya kamata su sami ingantaccen tsarin jiki:
Ba kamar haɗin wutar lantarki da aka raba ta hanyar girgiza wutar lantarki ba, don magance abubuwan da ba su da kyau kamar tasiri a cikin yanayi na musamman, masu haɗin kai dole ne su kasance da ingantaccen tsarin jiki don hana masu haɗawa daga lalata lambobin sadarwa yayin tsarin haɗin kai saboda dalilai mara kyau, don haka inganta amincin masu haɗin kai.
4. Haɗin haɗin kai mai ƙarfi ya kamata su sami ƙarfin ƙarfi:
Gabaɗaya masu haɗin kera motoci na iya samun rayuwar sabis na toshewa na sau 300-500, amma masu haɗin don takamaiman aikace-aikacen na iya buƙatar rayuwar sabis na toshewa sau 10,000, don haka karƙon mai haɗawa ya kamata ya zama babba, kuma ya zama dole don tabbatarwa. cewa dorewa na mai haɗawa ya dace da daidaitattun buƙatun na sake zagayowar toshe-in.
5. Matsakaicin zafin aiki na masu haɗin kai masu dogaro dole ne su cika ƙayyadaddun bayanai:
Gabaɗaya, kewayon zafin aiki na masu haɗin mota shine -30°C zuwa +85°C, ko -40°C zuwa +105°C. Matsakaicin manyan haɗe-haɗen dogaro zai tura ƙananan iyaka zuwa -55°C ko -65°C, da babba iyaka zuwa aƙalla +125°C ko ma +175°C. A wannan lokacin, ana iya samun ƙarin kewayon zafin mai haɗawa gabaɗaya ta zaɓin kayan (kamar manyan lambobin tagulla na phosphor ko beryllium jan ƙarfe), kuma kayan harsashi na filastik yana buƙatar samun damar kiyaye siffarsa ba tare da tsagewa ko lalacewa ba.
Menene buƙatun don gwajin hatimi na masu haɗin mota?
1. Gwajin hatimi: Ana buƙatar gwada hatimin mai haɗawa a ƙarƙashin vacuum ko matsi mai kyau. Ana buƙatar gabaɗaya don hatimce samfurin tare da matse ƙarƙashin tabbatacce ko mummunan matsa lamba na 10kpa zuwa 50kpa, sannan gudanar da gwajin iska. Idan buƙatun ya fi girma, ƙimar ɗigowar samfurin gwajin bazai wuce 1cc/min ko 0.5cc/min don zama ƙwararren samfur ba.
2. Gwajin juriya na matsin lamba: Gwajin juriya na matsin lamba ya kasu kashi-kashi mara kyau da gwaji mai inganci. Ana buƙatar zaɓar madaidaicin ƙungiyar bawul ɗin sarrafawa don gwadawa da share samfurin a wani ƙayyadadden ƙima wanda ya fara daga farkon matsa lamba na 0.
Lokacin vacuuming da vacuum rabo suna daidaitacce. Misali, saita hakar injin zuwa -50kpa da adadin fitar da iska zuwa 10kpa/min. Wahalhalun da ke tattare da wannan gwajin shine ana buƙatar na'urar gwajin iska ko na'urar ganowa don saita matsi na farko na cirewar matsa lamba, kamar farawa daga 0, kuma ba shakka, ana iya saita ƙimar hakar da canza shi, kamar farawa daga - 10 kp.
Kamar yadda muka sani, na'urar gwajin hatimi ko na'urar gwajin iska tana sanye da na'ura mai sarrafa matsi ko na lantarki, wanda kawai zai iya daidaita matsi gwargwadon matsin da aka saita. Matsi na farko yana farawa daga 0, kuma ikon fitarwa ya dogara da tushen injin (vacuum janareta ko injin famfo). Bayan tushen injin ya wuce ta hanyar bawul mai daidaita matsi, saurin fitarwa yana daidaitawa, wato, ana iya fitar da shi kawai daga matsa lamba 0 zuwa madaidaicin matsi wanda aka saita ta matsi mai daidaita bawul ɗin nan take, kuma ba zai iya sarrafa matsa lamba na fitarwa da lokacin shiga ba. daban-daban rabbai.
Ka'idar matsi mai mahimmancin tsayayyar gwaji yana kama da na matsi na gwajin gwagwarmaya, wato, matsi na farko da aka saita zuwa kowane matsi, kamar 0 ko 10kpa, da gradient na hawan hawan, wato. Za a iya saita gangara, kamar 10kpa/min. Wannan gwajin yana buƙatar cewa za'a iya daidaita hawan matsa lamba daidai da lokaci.
3.Rupture gwajin (gwajin fashewa): raba zuwa gwajin fashewa mara kyau ko gwajin fashewar matsa lamba mai kyau. Ana buƙatar lokacin da aka fitar da injin ko matsa lamba zuwa wani yanki na matsa lamba, samfurin ya kamata ya fashe nan take, kuma a rubuta matsa lamba. Wahalhalun gwajin shine cewa mummunan matsa lamba da aka samu ta hanyar gwajin ƙarfin iska ya dace da buƙatun gwajin na biyu, ƙimar matsa lamba yana daidaitawa, kuma dole ne a kammala fashewar bugun jini a cikin kewayon da aka saita kuma ba zai iya wuce shi ba.
Wato, fashewa a ƙasan wannan kewayon ko fashewar sama da wannan kewayon bai dace da buƙatun gwajin samfur ba, kuma ana buƙatar yin rikodin matsi na gwajin wannan batu. Irin wannan ma'aunin yana buƙatar na'urar hana tarzoma. Yawancin lokaci, na'urar rigakafin tarzoma tana sanya kayan aikin gwaji a cikin silinda mai jure matsin lamba, wanda ke buƙatar rufewa, kuma yana buƙatar shigar da bawul ɗin taimako mai ƙarfi akan silinda bakin karfe na murfin waje don tabbatar da aminci.
Lokacin aikawa: Mayu-22-2024